SUPERBIKE-CLUB THAILAND สังคมผู้ใช้รถบิ๊กไบค์ ,ซื้อขาย,BIGBIKE,SUPERBIKE ,HONDA,YAMAHA,KAWASAKI,DUCATI,BMW,KTM,CB400, SF400,CB1300, ทั่วประเทศไทย
สิงหาคม 01, 2021, 06:53:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา สมาชิก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับ cbr 1000  (อ่าน 2256 ครั้ง)
มอไซค์มือสอง CK bike
*

คะแนนความนิยม 0

สมาชิก SF คนที่ : 17371

« เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 09:56:13 PM »

ถามเกี่ยวกับ cbr 1000 ปี 04
1 อยากทราบว่าต้องเปลี่ยนของเหลว น้ำมันเครื่อง เกียร์ เบรก 9ล9 ต้องเปลี่ยนตอนไหน
2 เวลาสตาด ต้องกำคลัดป่าว
3 เวลาเปลี่ยนเกียร์ ความเร็วรอบเท่าไร ถึงเปลี่ยน แล้วนุ่มสุด
4 มีวิธีดูแลรักษายังไงมั้งคับแนะนำที
5 ผมต้องดูน้ำในหม้อน้ำป่าวคับ ที่เติมหม้อน้ำมันอยู่ตรงไหน และเติมน้ำเปล่าได้ป่าว
ขอบคุณคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2012, 10:09:50 PM โดย bjcheer » บันทึกการเข้า

- CK BIKE ขายมอไซค์มือ 2 สภาพนางฟ้า
- ยินดีรับบัตรเครดิตทุกธนาคารคับ
- รถทุกคันเช็คถ่ายน้ำมันเครื่อง และ น้ำมันเฟื่องท้ายให้เรียบร้อย
- ต่างจังหวัด จัดส่งไปษณีย์ได้คับ
- เพจนี้มาขายมอไซค์เพราะคนขาย ชอบและรัก ในการขับมอไซค์ ไม่ต้อง ห่วงคับ เข้าใจคอเดียวกัน รถที่ได้ไปจะต้องสภาพดีที่สุด ^ ^
- ติดต่อ 087-0132140  สอบถามรายละเอียด 9.00 น - 23.00 น

CK bike เพจรถมือ2สภาพสวยๆ ติดตามได้เลยน่ะคับ จะมีรถเข้ามาเรื่อยๆนะคับ
https://www.facebook.com/CKBIKEMocyc2hand
SUPERBIKE-CLUB THAILAND สังคมผู้ใช้รถบิ๊กไบค์ ,ซื้อขาย,BIGBIKE,SUPERBIKE ,HONDA,YAMAHA,KAWASAKI,DUCATI,BMW,KTM,CB400, SF400,CB1300, ทั่วประเทศไทย
« เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 09:56:13 PM »

อยากขับอาลาเล่ย์
Sr. Member

คะแนนความนิยม 323

สมาชิก SF คนที่ : 9393

รถกูมันแรง มึงอยากแซงก็ลอง!

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 10:08:27 PM »

ถามเกี่ยวกับ cbr 1000 ปี 04
1 อยากทราบว่าต้องเปลี่ยนของเหลว น้ำมันเครื่อง เกียร์ เบรก 9ล9 ต้องเปลี่ยนตอนไหน
2 เวลาสตาด ต้องกำคลัดป่าว
3 เวลาเปลี่ยนเกียร์ ความเร็วรอบเท่าไร ถึงเปลี่ยน แล้วนุ่มสุด
4 มีวิธีดูแลรักษายังไงมั้งคับแนะนำที
5 ผมต้องดูน้ำในหม้อน้ำป่าวคับ ที่เติมหม้อน้ำมันอยู่ตรงไหน และเติมน้ำเปล่าได้ป่าว
ขอบคุณคับ
1.สำหรับผมได้รถมาใหม่ก็ไล่ทำหมดเลยครับเอาความสบายใจเวลาขี่ทางไดลจะได้สบายใจไร้กังวล
2.ต้องกำครับ ถ้ามันอยู่ในเกียร์ แต่ถ้าไม่เอาสแตนขึ้นกำให้ตายก็ไม่ติดถ้าอยู่ในเกียร์ว่าง กำคลัชไม่กำคลัชก็สตาร์ทได้หมดครับแต่ส่วนมากเขาไม่กำกันจ้าไม่ใช่รถเกียร์ออโต้จ้า
3.อันนี้ตอบยากครับสมูทสุดนี่ผมบอกไม่ได้จริงๆครับ
4.ดูแลส่วนไหนครับมันกว้างมากจริงๆ ก็เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องตามระยะเช็คระบบความร้อนและเปลี่ยนถ่ายน้ำในหม้อน้ำทุกๆปีเช็คระบบไฟทุกๆสามเดือนคือมันกว้างผมไม่รู้จะตอบส่วนไหนดี
5.น้ำเปล่ามันมีสารอะไรต่ออะไรเยอะแยะทำให้อาจเกิดตะกอนได้ใช้น้ำกลั่นครับผม ดีกว่าหม้อน้ำสำรองอยู่ด้านขวาของรถครับต้องถอดแฟริ่งก็จะเห็น

ช่างเค superbike-club
MODERATOR
OVER 1000 POST

คะแนนความนิยม 231

สมาชิก SF คนที่ : 1179

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 06:49:30 AM »

ของเหลวในที่นี้คือน้ำมันเครื่องก็ลองดูว่าเข้าเกียร์แล้วเกียร์เเข็งหรือเปล่าถ้าแข็งก็เปลี่ยน
กำก็ดีไดร์สตาร์ทจะได้ทำงานน้อยๆๆ
การเปลี่ยนเกียร์ๆตามความรู้สึกเลยครับ
ดูแลรักษาก็ทั้วๆๆไป ล้างรถ ดูเบรค ดูน้ำมันเครื่อง ดูยาง เติมน้ำมัน
และของคู่ตัวอีกอย่างของรุ่น 04 คือระบบไฟชาร์ทจะไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ถ้าเจ้าของเก่าทำมาแล้วก็โชคดีไป แต่ถ้ายังไม่ทำก็หนาวหน่อย เพราะว่าถ้าเสีย ต้องเบิกชุดแม่เหล็กกับมัดข้าวต้มทั้งชุด

ผมช่างเคครับ รับซ่อมเครื่องยนต์ เบอร์ผม 0863244924 ช่างเค  
https://www.facebook.com/poom.satiantaworn
ความรู้เบื้องต้นของอาการต่างๆๆ
http://www.superfour-club.com/index.php/topic,1507.0.html
a-z
SBC MEMBER
OVER 1000 POST

คะแนนความนิยม 549

สมาชิก SF คนที่ : 251

โบยบิน....ไปตามใจฝัน

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 09:56:25 AM »

ผมว่า ลองศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมให้เยอะกว่านี้จะดีที่สุดอ่ะ 

ความสุขในการขี่รถ ไม่ได้อยู่ว่าจะขี่ไปเที่ยวที่ไหน...แต่ความสุขมันอยู่ที่ การได้ขี่ Big Bike ไปกับใคร ใคร (เพื่อนๆ)
API_SM
*

คะแนนความนิยม 67

สมาชิก SF คนที่ : 3202

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 12:23:30 PM »

ของเหลวในที่นี้คือน้ำมันเครื่องก็ลองดูว่าเข้าเกียร์แล้วเกียร์เเข็งหรือเปล่าถ้าแข็งก็เปลี่ยน
กำก็ดีไดร์สตาร์ทจะได้ทำงานน้อยๆๆ
การเปลี่ยนเกียร์ๆตามความรู้สึกเลยครับ
ดูแลรักษาก็ทั้วๆๆไป ล้างรถ ดูเบรค ดูน้ำมันเครื่อง ดูยาง เติมน้ำมัน
และของคู่ตัวอีกอย่างของรุ่น 04 คือระบบไฟชาร์ทจะไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ถ้าเจ้าของเก่าทำมาแล้วก็โชคดีไป แต่ถ้ายังไม่ทำก็หนาวหน่อย เพราะว่าถ้าเสีย ต้องเบิกชุดแม่เหล็กกับมัดข้าวต้มทั้งชุด

ใช่ครับ   ปี04 เห็นมาสามคันแล้วครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์