SUPERBIKE-CLUB THAILAND สังคมผู้ใช้รถบิ๊กไบค์ ,ซื้อขาย,BIGBIKE,SUPERBIKE ,HONDA,YAMAHA,KAWASAKI,DUCATI,BMW,KTM,CB400, SF400,CB1300, ทั่วประเทศไทย
เมษายน 13, 2021, 05:19:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา สมาชิก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Start รถแล้วไม่ติด มีเสียง แต๊กๆ บริเวณกระเป๋าข้างซ้าย  (อ่าน 16916 ครั้ง)
JumboVirus
Sr. Member

คะแนนความนิยม 7

สมาชิก SF คนที่ : 146

« เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 01:16:23 AM »

Start รถแล้วไม่ติด มีเสียง แต๊กๆ บริเวณกระเป๋าข้างซ้าย

แต่ลองเิปิด-ปิด สวิสซ์รถใหม่ แล้วสตาร์ ก็ติด อยากทราบว่าพอที่จะเป็นที่อะไรครับ

ลองหาข้อมูลเ่ก่าๆดูก็ เป้นได้หลายอย่าง ถ่านได ฟิวส์ A30

แต่แบต กับ แผ่นชาจผม เพิ่งเปลี่ยนไปสัก 6 เดือนได้

เลยอยากมาลองถามดูว่าเป็นที่อะไร เืผื่อมีท่านใดเคยเป็นเหมือนกัน 

SUPERBIKE-CLUB THAILAND สังคมผู้ใช้รถบิ๊กไบค์ ,ซื้อขาย,BIGBIKE,SUPERBIKE ,HONDA,YAMAHA,KAWASAKI,DUCATI,BMW,KTM,CB400, SF400,CB1300, ทั่วประเทศไทย
« เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 01:16:23 AM »

Ajr-นักโทษประหาร
SBC MEMBER
OVER 1000 POST

คะแนนความนิยม 380

สมาชิก SF คนที่ : 5158

V Twin ตับ ๆ :P

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 06:15:23 AM »

สองอย่างนั้นหละครับ ไม่ฟิวส์ ก็ ถ่านไดร์ ครับ

ผมชื่อ เอ คร๊าบ...อยู่ อ่างศิลา ชลบุรี ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนคร๊าบ..V Twin ตับๆ  มีทริปที่ไหนบอกกล่าวได้นะครับ..ถ้าว่างพร้อมลุยครับ 086-0514627

SF BANGKOK ZONE #5158
tomcbr
Sr. Member

คะแนนความนิยม 276

สมาชิก SF คนที่ : 12591

tomcbr 0935411001

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 02:14:18 PM »

ไล่ไฟดู สายไฟอาจชำรุด ให้ดีตัดต่อจุดระเบิดใหม่ครับ

Super Monkey
Sr. Member

คะแนนความนิยม 20

สมาชิก SF คนที่ : 15242

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 05:10:02 PM »

ลองต่อตรงไดสตาร์ดูครับ ถ้าไดนิ่งก็ ถ่ายไดหมดครับ ถ้าต่อตรงเเล้วมันหมุดก็ ฟิวครับ ยังไงถ้าถ่ายไดหมด ราคาถ่านได เเค่ 80บาทเท่านั้นครับ

ถ้าไม่มี PM มาเดียวส่งไปให้ ฟรีๆ เลย เหลืออยู่สองก้อนพอดีครับรถผมพึ่งเปลี่ยนเหมือนกัน

ปู่-ภูธร
SBC MEMBER
Sr. Member

คะแนนความนิยม 47

สมาชิก SF คนที่ : 168

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 05:16:15 PM »

แผ่นชาร์ตน่าจะไม่ใช่ ไดร์สตาร์ทก็ไม่แน่ เป้นบ่อยไหมครับ เสียงนั้นน่าจะเป็นเสียงรีเลย์สตาร์ทนะครับ แสดงว่าฟิวส์ไม่มีปัญหา

aonnc

คะแนนความนิยม 131

สมาชิก SF คนที่ : 129

ยังไม่กลิ้ง ก็ซิ่งต่อไป

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 07:22:00 PM »

ไล่การทำงานให้ฟังง่ายๆ เวลากดสตาร์ทมีไฟไปที่รีเลย์สตาร์ทแล้วจึงได้ยินเสียงดังแต๊กๆ ที่นี้ทำไมไดสตาร์ทไม่หมุนล่ะ ก็ต้องไปไล่ดูโดยเอามิเตอร์หรือหลอดไฟไปจับสายไฟบวกที่ออกจากรีเลย์สตาร์ทจ่ายไปหาไดสตาร์ท ลองจี้เข้าไปแล้วกดสตาร์ทดูว่ามีไฟออกมาจากรีเลย์ไหม ถ้ามีให้ไปที่ดูที่ไดสตาร์ทได้เลยสายอาจหลวมขาดหรือถ่านหมด ถ้าไม่มีไฟจ่ายออกมาเป็นไปได้ว่าสะพานไฟในรีเลย์สตาร์ทขาดหรือไหม้หรอก็คือเสียนั่นเหละ ทั้งนี้ต้องมั่นใจว่าแบตคุณไฟยังเต็มอยู่นะ บางคนไล่ระบบไล่อาการไม่เป็นจะหลงทางกันไปใหญ่ คิดว่าเป็นที่แผ่นชาร์จมั่งอะไรทำนองนี้อ่ะ

ไปซิ่งกันไหม จะไปก็รีบไป ขี่400แล้วยังไง ระวังโดนเสียบในโค้ง
JumboVirus
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 10:44:41 PM »

จากการทดสอบแล้ว วันนี้อาการออกเยอะมากครับ

สตาร์แล้ว ดัง แต๊กๆ ตลอด อ่านในเว็ป ลองเอาเหรียญ 10

เคาะไปที่ ไดสตาร์แรงๆ สัก 4-5 ที  แล้วลองสตาร์

ผลสรุปว่า รถสตาร์ติดเลย 

ใจรักหรือตามกระแส
*

คะแนนความนิยม 0

สมาชิก SF คนที่ : 19676

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 11:17:03 PM »

จากการทดสอบแล้ว วันนี้อาการออกเยอะมากครับ

สตาร์แล้ว ดัง แต๊กๆ ตลอด อ่านในเว็ป ลองเอาเหรียญ 10

เคาะไปที่ ไดสตาร์แรงๆ สัก 4-5 ที  แล้วลองสตาร์

ผลสรุปว่า รถสตาร์ติดเลย  

ผมก็ เคยเป็นครับ อาการนี้  ถ่านไดสตาทหมด ครับ  หาอะไร เคาะที่ไดแร้วสตาท ก็ติดครับ เหมือนกับรถยนต์เลย

เปลี่ยนถ่านได ใหม่เลยครับ

JumboVirus
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 11:36:30 PM »

ผมก็ เคยเป็นครับ อาการนี้  ถ่านไดสตาทหมด ครับ  หาอะไร เคาะที่ไดแร้วสตาท ก็ติดครับ เหมือนกับรถยนต์เลย

เปลี่ยนถ่านได ใหม่เลยครับ

ช่วงนี้ คงต้องขับไป เคาะไปก่อน 

Super Monkey
Sr. Member

คะแนนความนิยม 20

สมาชิก SF คนที่ : 15242

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 03:02:28 PM »

สักพักถามันเคาะไม่ติดไม่ต้อง ตกใจนะครับ

หมดแบบ ไม่เหลือเลย อิอิ เข็นกระตุก เอาครับ

JumboVirus
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 03:46:34 PM »

สักพักถามันเคาะไม่ติดไม่ต้อง ตกใจนะครับ

หมดแบบ ไม่เหลือเลย อิอิ เข็นกระตุก เอาครับ

พรุ้งนี้กะจะไปเปลี่ยนแล้วละคับ ไม่อยากปวดร้าว

movepig

คะแนนความนิยม 224

สมาชิก SF คนที่ : 36

ผม..อ้วนศรี หลักสี่เองจ้า!!!

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 04:15:00 AM »

ไล่การทำงานให้ฟังง่ายๆ เวลากดสตาร์ทมีไฟไปที่รีเลย์สตาร์ทแล้วจึงได้ยินเสียงดังแต๊กๆ ที่นี้ทำไมไดสตาร์ทไม่หมุนล่ะ ก็ต้องไปไล่ดูโดยเอามิเตอร์หรือหลอดไฟไปจับสายไฟบวกที่ออกจากรีเลย์สตาร์ทจ่ายไปหาไดสตาร์ท ลองจี้เข้าไปแล้วกดสตาร์ทดูว่ามีไฟออกมาจากรีเลย์ไหม ถ้ามีให้ไปที่ดูที่ไดสตาร์ทได้เลยสายอาจหลวมขาดหรือถ่านหมด ถ้าไม่มีไฟจ่ายออกมาเป็นไปได้ว่าสะพานไฟในรีเลย์สตาร์ทขาดหรือไหม้หรอก็คือเสียนั่นเหละ ทั้งนี้ต้องมั่นใจว่าแบตคุณไฟยังเต็มอยู่นะ บางคนไล่ระบบไล่อาการไม่เป็นจะหลงทางกันไปใหญ่ คิดว่าเป็นที่แผ่นชาร์จมั่งอะไรทำนองนี้อ่ะ
เคยงงเป็นไก่ตาแตกอยู่เหมือนกันคับ เพราะอาการดังแต๊กๆ เคยเป็นแต่ตอนนั้นเพราะแบตอ่อน(พังหมดอายุ) แต่มาเจออาการแต๊กๆอีกที เป็นเพราะเจ้าถ่านไดร์หมดเนี้ยแหละ .. กว่าจะมั่นใจว่าเป็นที่ถ่านไดร์.. บะ!นั่งไล่อ่านไดอะแกรมวงจรไฟจนแทบจะเดินสายไฟเล่นทั้งคันเองได้อยู่แหละ อิอิ

พรุ้งนี้กะจะไปเปลี่ยนแล้วละคับ ไม่อยากปวดร้าว
น้องโบ๊ ยังไม่ยอมเลิกปวดตับอีกเหรอคับ อิอิ 

แจ้งข่าวสาร :: ทริป & มิสติ้ง :: กิจกรรมต่างๆ ของ Bkk-Zone
คลิ๊กที่นี้เลยจ้า >>> http://www.superfour-club.com/index.php/topic,18439.0.html
เชิญร่วมกิจกรรม "แบ่งปันน้ำใจจากพี่ถึงน้องปี4 กรุงเทพฯ-สัตหีบ"@30/11/56 จ้า
คลิ๊กเลยจ้า >>> http://www.superfour-club.com/index.php/topic,69152.0.html

E-mail ; Facebook     add >>> ouanlaksi@gmail.com
unnu
*

คะแนนความนิยม 0

สมาชิก SF คนที่ : 2535

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 01:26:15 PM »

เคยงงเป็นไก่ตาแตกอยู่เหมือนกันคับ เพราะอาการดังแต๊กๆ เคยเป็นแต่ตอนนั้นเพราะแบตอ่อน(พังหมดอายุ) แต่มาเจออาการแต๊กๆอีกที เป็นเพราะเจ้าถ่านไดร์หมดเนี้ยแหละ .. กว่าจะมั่นใจว่าเป็นที่ถ่านไดร์.. บะ!นั่งไล่อ่านไดอะแกรมวงจรไฟจนแทบจะเดินสายไฟเล่นทั้งคันเองได้อยู่แหละ อิอิ

น้องโบ๊ ยังไม่ยอมเลิกปวดตับอีกเหรอคับ อิอิ 

อยู่บ้านเพื่อน ขอเอา เมมเพื่อนมาตอบแล้วกัน นัพี่อ้วน

ผมก็อยากเลิกปวดตับแล้วอะพี่ 

movepig

คะแนนความนิยม 224

สมาชิก SF คนที่ : 36

ผม..อ้วนศรี หลักสี่เองจ้า!!!

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 05:30:50 PM »

อยู่บ้านเพื่อน ขอเอา เมมเพื่อนมาตอบแล้วกัน นัพี่อ้วน

ผมก็อยากเลิกปวดตับแล้วอะพี่ 

บอกแล้วว่าให้ไปแถวถ้ำกระบอก

แจ้งข่าวสาร :: ทริป & มิสติ้ง :: กิจกรรมต่างๆ ของ Bkk-Zone
คลิ๊กที่นี้เลยจ้า >>> http://www.superfour-club.com/index.php/topic,18439.0.html
เชิญร่วมกิจกรรม "แบ่งปันน้ำใจจากพี่ถึงน้องปี4 กรุงเทพฯ-สัตหีบ"@30/11/56 จ้า
คลิ๊กเลยจ้า >>> http://www.superfour-club.com/index.php/topic,69152.0.html

E-mail ; Facebook     add >>> ouanlaksi@gmail.com

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์